TIN TỨC VỀ Tổng thống Brazil - Tong thong Brazil
Tổng thống Brazil
-
Nguyễn Xuân Son nhận vinh dự đặc biệt khi Tổng thống Brazil thăm Việt Nam
Nguyễn Xuân Son được Chủ tịch nước Lương Cường và Tổng thống Lula da Silva ân cần hỏi thăm khi góp mặt tại lễ trao thỏa thuận hợp tác giữa LĐBĐ Việt Nam và Brazil. -
Bị nấc suốt 10 ngày, Tổng thống Brazil được xem xét phẫu thuật khẩn cấp
Tổng thống Brazil Jair Bolsonaro đã phải nhập viện sau khi bị nấc cụt suốt 10 ngày và có thể sẽ phải phẫu thuật khẩn cấp. -
Tổng thống Brazil bị phạt do vi phạm quy định sử dụng khẩu trang nơi công cộng
Tổng thống Brazil Jair Bolsonaro đã bị phạt tiền khi vi phạm quy định bắt buộc đeo khẩu trang của chính quyền địa phương thành phố Sao Paulo. -
Tổng thống Brazil: Hầu như ai rồi cũng sẽ mắc Covid-19
Tổng thống Brazil Bolsonaro cho rằng hầu như tất cả mọi người đều sẽ mắc Covid-19, và do vậy tất cả hãy cùng đối mặt với nó. -
Tổng thống Brazil sẽ trở lại làm việc ngay khi âm tính với SARS-CoV-2
Tổng thống Bolsonaro cho biết ông sử dụng thuốc chống sốt rét để điều trị Covid-19 và các triệu chứng bệnh của ông đã thuyên giảm. -
Tổng thống Brazil điều trị Covid-19 bằng thuốc sốt rét
Tổng thống Bolsonaro cho biết, ông tin tưởng vào loại thuốc chống sốt rét hydroxychloroquine sẽ giúp ông nhanh chóng phục hồi Covid-19. -
Tin nổi bật kenh 14
-
Tổng thống Brazil mắc COVID-19
Ngày 7/7, truyền thông Brazil và thế giới đưa tin Tổng thống Brazil Jair Bolsonaro thông báo ông đã mắc bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID-19. -
Không đeo khẩu trang, tổng thống Brazil bị thẩm phán phạt thẳng tay
Một thẩm phán liên bang đã yêu cầu Tổng thống Brazil Jair Bolsonaro đeo khẩu trang trước công chúng sau khi ông tham dự các cuộc biểu tình mà không có biện pháp phòng dịch Covid-19, bất chấp việc Brazil ghi nhận số ca nhiễm và tử vong nhiều thứ hai thế giới. -
Số ca mắc Covid-19 tăng vọt, Brazil thắt chặt quy định khẩu trang
Trước số ca mắc Covid-19 tăng vọt, chính quyền Brazil vừa qua đã ban hành lệnh bắt buộc đeo khẩu trang nơi công cộng tại nhiều bang. -
Tổng thống Brazil tham gia biểu tình phản đối lệnh phong toả
Tổng thống Brazil Jair Bolsonaro hôm 19/4 tham gia cùng hàng trăm người biểu tình, phản đối sắc lệnh yêu cầu người dân ở nhà do các thống đốc ban hành.