TIN TỨC VỀ vé máy bay - ve may bay
vé máy bay
-
Giá vé máy bay giảm mạnh đợt cao điểm hè, hành khách tiết kiệm tiền triệu nhờ ưu đãi
Trái với tâm lý lo ngại vé máy bay sẽ tăng phi mã trong mùa du lịch hè, thị trường hàng không năm nay lại ghi nhận mức giảm giá đầy bất ngờ. Giá vé trên nhiều chặng bay nhộn nhịp đã "hạ nhiệt" từ 10% đến 25% so với vài tháng trước, mở ra cơ hội để các gia đình tối ưu chi phí và tận hưởng những chuyến -
Từ đặt vé đến check-in: Hành khách có thể gặp rủi ro ở đâu trên không gian mạng?
Lợi dụng nhu cầu du lịch hè tăng cao, nhiều đối tượng đang dựng lên các fanpage, website và tài khoản mạng xã hội giả mạo để tiếp cận người dân. Theo cảnh báo mới nhất của Cục An ninh mạng và phòng, chống tội phạm sử dụng công nghệ cao, rủi ro không chỉ nằm ở việc mua phải vé máy bay giả mà còn có thể dẫn đến -
Lời khuyên dành cho những người hay đăng vé máy bay lên mạng
Mỗi mùa du lịch, mạng xã hội lại ngập tràn những bức ảnh boarding pass, mã check-in hay vé điện tử được đăng tải. Tuy nhiên, theo các chuyên gia bảo mật, hành động tưởng chừng vô hại này có thể vô tình làm lộ hàng loạt thông tin cá nhân và kéo theo nhiều rủi ro không ngờ cho chính chủ nhân của chuyến đi. -
Tin rất vui: Từ tháng 6, một dịch vụ hàng không được miễn phí cho hàng triệu khách
Đây là dịch vụ gì, cụ thể chính sách miễn phí ra sao là điều nhiều người quan tâm. -
Công an cảnh báo nóng đến người mua vé máy bay trên Zalo
Mùa du lịch hè là thời điểm nhu cầu di chuyển bằng đường hàng không tăng đột biến. Lợi dụng điều này, tội phạm mạng đang gia tăng các hoạt động lừa đảo chiếm đoạt tài sản thông qua chiêu trò giả mạo đại lý, bán vé máy bay giá rẻ với thủ đoạn ngày càng tinh vi. -
Chiêu tiết kiệm tiền vé máy bay mùa hè của nhiều gia đình
Thay vì du lịch cuối tuần như thường lệ, nhiều gia đình chọn bay vào đầu tuần, chấp nhận nghỉ phép hoặc làm việc từ xa để tránh giá vé máy bay tăng cao trong mùa du lịch hè. -
Tin nổi bật kenh 14
-
Tin cực vui cho người mua vé máy bay Vietjet
Vietjet đang có một chương trình ưu đãi không nên bỏ qua khi giảm 20% cho các hạng vé Deluxe, SkyBoss và Business. Cùng với đó, hãng cũng tăng cường hơn 30% số lượng chuyến bay nội địa nhằm đáp ứng tối đa nhu cầu du lịch đang tăng cao của người dân. -
Tin vui cho người đi du lịch hè 2026: Vé máy bay và tàu hỏa đồng loạt giảm giá
Bước vào cao điểm du lịch hè năm 2026, người tiêu dùng cuối cùng cũng đón nhận tin vui khi cả ngành hàng không và đường sắt đều bắt đầu triển khai các chính sách hạ giá vé sâu. -
Thông báo quan trọng của Vietnam Airlines, áp dụng từ ngày 6/6: Hành khách trên 60 tuổi chú ý
Người từ 60 tuổi trở lên sắp được hưởng thêm quyền lợi khi đặt vé máy bay Vietnam Airlines. -
Từ ngày 6/6, hàng triệu người được giảm giá 15% khi mua vé máy bay Vietnam Airlines
Từ ngày 6/6/2026, Vietnam Airlines cho biết sẽ mở rộng chương trình ưu đãi dành cho hành khách từ 60 tuổi trở lên bằng việc áp dụng mức giảm 15% giá vé nội địa trên website của hãng.