TIN TỨC VỀ bữa sáng - bua sang
bữa sáng
-
Chỉ 15 phút bạn làm được món cơm nắm phô mai vừa ngon lại thơm lừng cho bữa sáng
Bạn chỉ mất khoảng 15 phút để làm món cơm nắm phô mai dưới đây. Món ăn không chỉ ngon miệng và còn giúp đổi vị cho bữa sáng nhàm chán của gia đình bạn. -
Các bác sĩ kịch liệt phản đối 4 kiểu ăn sáng: Âm thầm "nuôi" tế bào ung thư nhưng nhiều người yêu thích
Bữa ăn sáng rất quan trọng với sức khỏe và cung cấp năng lượng cho cả ngày dài. Nhưng nếu chọn sai thực phẩm sẽ khiến bữa sáng thành bữa ăn “nuôi” tế bào ung thư lúc nào không hay. -
Khám phá bữa sáng của "Hoàng đế ám ảnh về bất tử", hơn 2.000 năm sau thế hệ quý ông mới lựa chọn ăn ngon hay ăn khỏe?
Tần Thủy Hoàng từng nắm cả thiên hạ trong tay, ăn đủ của ngon vật bổ và dành nhiều năm để tìm "thần dược" sống thọ, thế nhưng vẫn vẫn bất lực ra đi ở tuổi 49. Hơn 2.000 năm sau, đàn ông hiện đại muốn sống thọ nhưng ngay cả một bữa sáng đôi khi cũng... lười. -
Từ ngày mai, sáng dậy đói đến mấy cũng hạn chế ăn 4 món này: Tưởng tiện lợi nhưng âm thầm “hại gan”, hại sức khỏe
Một số kiểu ăn sáng phổ biến hiện nay tuy ngon miệng, tiện lợi, nhưng nếu duy trì thường xuyên có thể làm tăng gánh nặng cho gan, dạ dày, tim mạch và gây rối loạn chuyển hóa. -
Thường xuyên ăn 8 loại bữa sáng này, đừng trách vì sao thận sớm suy hỏng
Chọn sai món ăn cho bữa sáng trong thời gian dài, cơ thể có thể phải “trả giá”, đặc biệt là với thận. -
Từ ngày mai, sáng dậy "đói mờ mắt" cũng ĐỪNG ĂN 5 món: Bác sĩ Hàn cũng phải "sợ"
Có những món rất ngon, thậm chí rất bổ nhưng lại không phù hợp để làm bữa sáng, nhất là khi bụng đói cồn cào. -
Tin nổi bật kenh 14
-
Lời khuyên dành cho những người thường xuyên bỏ bữa sáng
Bạn có thường bỏ bữa sáng không? Nếu câu trả lời là "có", bạn nhất định phải biết những điều này. -
Bác sĩ cảnh báo về "bữa ăn nguy hiểm nhất thế giới": Nhiều người thường xuyên sử dụng, lâu dài có thể gây hỏng gan
Không phải đồ ăn nhanh hay bánh kẹo, một bữa sáng tưởng chừng lành mạnh lại bị cảnh báo là “quả bom đường” có thể âm thầm gây hại cho cơ thể nếu dùng thường xuyên. -
Bác sĩ chuyên khoa Nhi chia sẻ: 3 kiểu "bữa sáng độc hại" kìm hãm chiều cao của trẻ
Buổi sáng nhà có con đi học thường là "cuộc chạy đua" với thời gian. Vì vội vàng, nhiều phụ huynh thường chọn những món ăn nhẹ tiện lợi cho con, nhưng ít ai ngờ chúng lại có thể âm thầm ảnh hưởng đến sự phát triển của trẻ. -
Ăn trứng sai cách vào buổi sáng vừa lãng phí dinh dưỡng, vừa gây hại cho cơ thể: Ai cũng có thể từng mắc những sai lầm này
Trứng là loại thực phẩm quen thuộc và dễ chế biến nhưng nếu mắc phải những sai lầm phổ biến này, bạn không chỉ làm mất đi giá trị dinh dưỡng mà còn có thể vô tình gây hại cho cơ thể.