24 tài khoản Instagram thú vị bạn nhất định nên ghé thăm

N.C, Theo Trí Thức Trẻ 00:01 07/05/2015

Những tài khoản Instagram này sẽ mang đến cho bạn những góc nhìn mới mẻ về nhiều vùng đất và con người trên thế giới.

Trang Telegraph mới đây đã chọn ra và gợi ý cho độc giả của mình 24 tài khoản Instagram mà họ cho là nằm trong danh sách những tài khoản thú vị và đáng theo dõi nhất trên mạng xã hội này. 

1. girleatworld, @girleatworld


Trong hành trình khám phá nền ẩm thực thế giới, tài khoản girleatworld sẽ mang đến cho bạn loạt hình ảnh cực kì ấn tượng về các món ngon tại nhiều nước trên thế giới.

2. Murad Osmann, @muradosmann


Nhiếp ảnh gia Murad Osmann chính là người khởi xướng trào lưu chụp ảnh theo chủ đề #followmenow (còn được cộng đồng mạng Việt Nam biết đến với tên gọi "theo em đi khắp thế gian") từng gây sốt một thời. Trong series hình ảnh ấn tượng này, Murad Osmann đã theo chân người yêu đi đến nhiều địa điểm nổi tiếng trên thế giới, từ đền Taj Mahal cho tới Amazon.

3. Theron Humphrey, @thiswildidea


Tài khoản @thiswildidea "kể" về những điều mới mẻ diễn ra trong cuộc sống của Theron Humphrey và chú chó yêu quý của anh, Maddie.

4. Alexa Chung, @chungalexa


@chungalexa là một tài khoản Instagram mang đến cho bạn một góc nhìn về thế giới thời trang của người mẫu Alexa Chung.

5. Manolo Blahnik, @manoloblahnikhq


Bạn là "fan" cuồng nhiệt của những đôi giày? Đừng bỏ qua Instagram của Manolo Blahnik với nhân vật trung tâm là những đôi giày cùng hậu cảnh cực kì nghệ thuật.

6. Man Repeller, @manrepeller


Người sáng lập trang Man Repeller Leandra Medine có một phong cách thời trang "chẳng giống ai" cực kì ấn tượng và mới mẻ. Tất cả đều được thể hiện qua tài khoản Instagram của cô.

7. Robert Jahns, @NOIS7


Là một họa sỹ số, tài khoản Instagram của Robert Jahns tràn ngập các hình ảnh cho thấy những sự kết hợp lạ lùng giữa chủ thể của hình ảnh và cảnh vật xung quanh. Hãy ghé thăm tài khoản này để nhìn thế giới một cách mới mẻ hơn.

8. Anna Kendrick, @annakendrick47


Tài khoản Instagram của diễn viên Anna Kendrick cũng được Telegraph gợi ý.

9. Telegraph Telephoto, @telegraphtelephoto


Người đứng sau tài khoản Instagram Telegraph Telephoto là biên tập viên hình ảnh Lucy Davies với những góc nhìn mới mẻ, thú vị và đầy nghệ thuật.

10. Rosie Birkett, @RosieFoodie


Nhà văn chuyên viết về các trải nghiệm liên quan đến ẩm thực Rosie Birkett thường xuyên cập nhật trên trang Instagram cá nhân những hình ảnh nhiều màu sắc và ấn tượng về đồ ăn mà rõ ràng bạn không nên xem... khi đói.

11. Ella Woodward, @DeliciouslyElla 


Cũng chọn đồ ăn làm chủ đề chính cho Instagram, blogger, nhà báo Ella Woodward thích đăng những hình ảnh đồ ăn lành mạnh và tốt cho sức khỏe lên trang cá nhân.

12. Skye McAlpine, @skye_mcalpine


Cơ hội được sống tại cả hai thành phố là London và Venice đã mang đến cho Instagram của blogger Skye một "chất" đặc biệt mà bạn khó có thể tìm thấy ở đâu khác với những hình ảnh đậm phong cách Ý cùng nghệ thuật sắp đặt hoàn hảo.

13. Floyd Mayweather, @floydmayweather



Hầu hết các bài đăng của Mayweather trên trang cá nhân đều liên quan đến hai chỉ để là sự yêu thích thể thao hoặc khối tài sản khổng lồ của anh. 

14. Mario Balotelli, @mb459


Cầu thủ bóng đá Balotelli cũng là một người rất thú vị trên Instagram.

15. Chris Gayle, @chrisgayle333


Chris Gayle là một vận động viên cricket nổi tiếng người Jamaica. Hiện anh đang chơi cho đội West Indies. 

16. MJ Kim, @mjkim_lalala


MJ Kim là một nhiếp ảnh gia người Hàn Quốc và hiện đang là người chịu trách nhiệm ghi lại hình ảnh những tour diễn của Paul McCartney. Instagram của MJ Kim có dòng giới thiệu rằng anh đang sống trong những giấc mơ và qua những bài đăng trên Instagram, anh không hề sai khi nói ra điều này.

17. Eddie Mulholland, @eddiemulh


Bạn sẽ không thất vọng khi ghé thăm Instagram của Eddie Mulholland, Phó Chủ tịch Hiệp hội Nhiếp ảnh Báo chí Anh.

18. Dan Callister, @dancallister


Dan Callister là một nhiếp ảnh gia người Anh đang sống tại New York, Mỹ. Sở trường của anh là chụp ảnh thiên nhiên, đời sống và chân dung.

19. Kelly Wearstler, @kellywearstler


Nhiều hình ảnh trên Instagram của nhà thiết kế Kelly Wearstler có phong cách rất lạ.

20. Sibella Court, @sibellacourt


Tài khoản Instagram này có thể sẽ mang lại cho bạn nhiều gợi ý về trang trí nội thất hay.

21. Ben Pentreath, @benpentreath


Cũng là một kiến trúc sư, nhà trang trí nội thất, phong cách của Ben Pentreath tập trung vào tính truyền thống và đậm chất Anh Quốc.

22. Diia Hadid, @diaa.hadid


Góc nhìn chân thực về cuộc sống ở khu vực Trung Đông là những gì bạn có thể nhận được khi vào trang Instagram này.

23. Patrick Oppmann, @cubareporter


Là một phóng viên đang sống tại Havana, Patrick Oppmann mang đến cho người xem những lát cắt về cuộc sống của con người Cuba.

24. Sheera Frankel, @sheerafrankel


Một tài khoản Instagram nữa lấy chủ đề là văn hóa và đời sống ở Trung Đông, Sheeera hiện đang là phóng viên tại Trung Đông của BuzzFeed.

(Tham khảo: Telegraph)
Chia sẻ

Bình luận

TIN CÙNG CHUYÊN MỤC
Xem theo ngày

Tin nổi bật kenh 14

  • Khởi tố vụ đốt pháo sáng trên sân Hàng Đẫy, triệu tập 14 CĐV Nam Định

    Cảnh sát nhận định, việc đốt pháo sáng ở trận đấu bù vòng 22 V-League 2019 giữa CLB Hà Nội và CLB Nam Định trên sân Hàng Đẫy vào tối 11/9 là nghiêm trọng.
  • Đọc thêm